หนึ่งในหมีควายที่อยู่ภายใต้การดูแลของมูลนิธิฯ "จินนี่" ทรมานจากอาการบวมบนเปลือกตา และต้องการให้ทีมสัตวแพทย์ช่วยเหลือ ด้วยความช่วยเหลือของนายแพทย์อู๋ จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีมหานคร การผ่าตัดเป็นไปอย่างราบรื่น และจินนี่เองก็ฟื้นตัวกลับมาได้ดี ด้วยยาแก้อักเสบบวกกับยาฆ่าเชื้อ ช่วยให้แผลหายเร็วขึ้นในระยะเวลา 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา
มูลนิธิเพื่อนสัตว์ป่า ครบรอบ 15 ปี
เมื่อวานนี้มูลนิธิฉลองครบรอบ 15 ปี เป็นที่เรียบร้อย ตอนเช้าเราทำบุญถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์วัดเขาลูกช้าง ส่วนตอนเย็นทั้งอาสาสมัคร พนักงาน และแขกสำคัญของมูลนิธิฯรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน
มูลนิธิเพื่อนสัตว์ป่าขอขอบคุณทุกการสนับสนุนตลอด 15 ปีที่ผ่านมา การสนับสนุนของท่านจะเป็นแรงผลักให้มูลนิธิฯสามารถช่วยเหลือและอนุรักษ์สัตว์ป่าต่อไป